ಬುಧವಾರ, ಏಪ್ರಿಲ್ 21, 2021
29 °C

ಇಂದಿನ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುನ್ನೋಟ

ಪ್ರಜಾವಾಣಿ ವಾರ್ತೆ Updated:

ಅಕ್ಷರ ಗಾತ್ರ : | |

ಬೆಂಗಳೂರು: ಇದೇ 11ರಿಂದ 13ರವರೆಗೆ ಬೆಳಗಾವಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ವಿಶ್ವ ಕನ್ನಡ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿನ ಸಂಸ್ಕೃತಿ



ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುನ್ನೋಟ:


ಮಾರ್ಚ್ 11

ಕಿತ್ತೂರು ಚೆನ್ನಮ್ಮ ವೇದಿಕೆ

ಸ್ಯಾಕ್ಸೋಫೋನ್ ಮತ್ತು ಕ್ಲಾರಿಯೋನೆಟ್ ಜುಗಲ್‌ಬಂದಿ: ಡಾ.ಕದ್ರಿ ಗೋಪಾಲನಾಥ ಹಾಗೂ ಡಾ. ನರಸಿಂಹಲು ವಡವಾಟಿ.

ಸಮೂಹ ನೃತ್ಯ: ಸಂಯೋಜನೆ- ರೇಖಾ ಹೆಗಡೆ, ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ- ಡಾ. ಮಾಯಾರಾವ್

ರಂಗಗೀತೆಗಳು: ಡಾ.ಬಿ.ಜಯಶ್ರಿ ಮತ್ತು ತಂಡ

ನಾಡಗೀತೆ: 500 ಬೆಳಗಾವಿ ಕಲಾವಿದರಿಂದ

ಜಾನಪದ ಸಂಭ್ರಮ: ಭಾಗವಹಿಸುವವರು- ಡಾ.ಬಾನಂದೂರು ಕೆಂಪಯ್ಯ, ಅಪ್ಪಗೆರೆ ತಿಮ್ಮರಾಜು, ಜನಾರ್ದನ, ಪಿಚ್ಚಳ್ಳಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸ, ಬಸವಲಿಂಗಯ್ಯ ಹಿರೇಮಠ, ಡಾ.ವೇಮಗಲ್ ನಾರಾಯಣಸ್ವಾಮಿ, ಶಂಭುಲಿಂಗ ವಾಲ್ದೊಡ್ಡಿ, ಕನ್ನಿಕಾ ಪಿ.ಸಿಂಗಾರ್, ಎಂ.ಗೌರಮ್ಮ, ಗೊಲ್ಲಹಳ್ಳಿ ಶಿವಪ್ರಸಾದ್.

ನಮ್ಮ ನಾಡು ಲೇಸರ್ ಪ್ರದರ್ಶನ- ವಾರ್ತಾ ಇಲಾಖೆ.



ಲಿಂಗರಾಜ ಕಾಲೇಜು ಮೈದಾನ

ಗಮಕ: ಎಚ್.ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ, ಡಾ.ಮತ್ತೂರು ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ.

ಸುಗಮ ಸಂಗೀತ: ದಿವ್ಯಾ ರಾಘವನ್, ಎಂ.ಎಸ್.ಶ್ರೀಕೃಪ, ಮಂಜುಳಾ ಜೋಶಿ, ಶಿವಲಿಂಗಪ್ಪ, ನಿರಂಜನ ಬಡಿಗೇರ, ಯಶವಂತ ಹಳಿಬಂಡಿ, ಎಚ್.ಫಲ್ಗುಣ.

ದಾಸರಪದ: ಸಂಗೀತಾ ಕಾಖಂಡಕಿ, ಮಹೇಶ ಬಡಿಗೇರ, ಲತಾ ಜಹಗೀರದಾರ, ಸಂಪದ ಭಟ್ ಮರಬಳ್ಳಿ, ಕೀರ್ತಿಕುಮಾರ ಬಡಶೇಷಿ.

ನೃತ್ಯರೂಪಕ: ‘ಕರ್ನಾಟಕ ವೈಭವ’- ಪ್ರಭಾತ್ ತಂಡ.



ಆರ್‌ಪಿಡಿ ಮೈದಾನ

ನಾದಸ್ವರ: ಬಿ.ಎಸ್.ಸುರೇಶ್ ಮತ್ತು ತಂಡ

ಜಾನಪದ ವೈವಿಧ್ಯ: ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಭಾಗವತರ್, ಮರಿಸಿದ್ಧಮ್ಮ, ತಂಬೂರಿ ರಾಜಮ್ಮ, ಶಕುಂತಲಾ ದೇವಲಾನಾಯಕ, ಮಹಾದೇವಿ ದೇವರವರ, ವೆಂಕಪ್ಪ ಅಂಬಾಜಿ, ರಾಧಾಬಾಯಿ ಮಾದರ್, ಆನಂದಪ್ಪ ಬಿ.ಎಚ್.

ಕರಡಿ ಮಜಲು: ಚನ್ನಬಸವೇಶ್ವರ ಜಾನಪದ ಕಲಾ ಮೇಳ.

ಮುಖವೀಣೆ: ಆಂಜನಪ್ಪ.

ಜಾನಪದ ನೃತ್ಯ: ರಾಮಚಂದ್ರ ಕಾಂಬಳೆ ಮತ್ತು ತಂಡ

ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ನೃತ್ಯ: ಮಾನಸ ಜೋಶಿ

ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣ ಪಾರಿಜಾತ: ಮಾಲಾಬಾಯಿ ಸಾಮ್ರೇಕರ್

ಕುಮಾರ ಗಂಧರ್ವ ರಂಗಮಂದಿರ

ಕರ್ನಾಟಕ ಸಂಗೀತ: ಎಂ.ಎಸ್.ಶೀಲಾ

ದಾಸವಾಣಿ: ಸಂಗೀತಾಕಟ್ಟಿ

ಹಿಂದೂಸ್ತಾನಿ ಸಂಗೀತ: ಮೌನಾ ರಾಮಚಂದ್ರ, ಪಂಡಿತ್ ರಾಜಪ್ರಭು ಧೋತ್ರೆ

ಸಿತಾರ್ ಸಪ್ತಕ್: ಶಫೀಕ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ತಂಡ

ರಸಮಂಜರಿ: ಇಬ್ರಾಹಿಂ ಸುತಾರ್

ದಾಸವಾಣಿ: ಪುತ್ತೂರು ನರಸಿಂಹನಾಯಕ

ಸರೋದ್ ವಾದನ: ಪಂಡಿತ್ ರಾಜೀವ ತಾರಾನಾಥ



ಲೇಲೆ ಮೈದಾನ

ಜಾನಪದ ನೃತ್ಯ: ನಿರಂಜನಮೂರ್ತಿ ಮತ್ತು ತಂಡ, ಪುರುಷೋತ್ತಮ, ಮೇಲುಗಿರಯ್ಯ.

ಸ್ಯಾಕ್ಸೋಫೋನ್: ಶ್ರೀಧರ ಸಾಗರ

ಪ್ಯೂಷನ್: ಸುಮಾ ಸುಧೀಂದ್ರ, ಜೆರಾರ್ ಮಚಾಡೋ.

ಸುಗಮ ಸಂಗೀತ: ಶಶಿಧರ ಕೋಟೆ, ವಿಜಯ ಹಾವನೂರು, ರೋಷನ್, ಹೃತಿಕ್ ರಾಜನ್, ಕೆ.ಎಸ್.ಸುರೇಖಾ, ನೇತ್ರಾ ಉಪ್ಪರ್, ಚಂದ್ರಿಕಾ ಗುರುರಾಜ್.

ನೃತ್ಯ ರೂಪಕ: ಅನುರಾಧಾ ವಿಕ್ರಾಂತ್

ಜನಪದ ಸಂಗೀತ: ವೀರೇಶ್ ಬಳ್ಳಾರಿ, ವಿನುತಾ ಬೂದಾಳ್, ಶುಭಾ ರಾಘವೇಂದ್ರ, ರತ್ನಾ, ಶಬ್ಬೀರ್‌ಡಾಂಗೆ, ಕೆ.ಸಿ.ನಾಗರಜ್ಜಿ, ಗುರುರಾಜ್ ಹೊಸಕೋಟೆ, ಕೆ.ಯುವರಾಜ್.

ನೃತ್ಯರೂಪಕ: ಉಷಾ ದಾತಾರ್ ಮತ್ತು ತಂಡ

ಯಕ್ಷಗಾನ: ಶಿವಾನಂದ ಹೆಗಡೆ ಮತ್ತು ತಂಡ



ಗಾಂಧಿ ಭವನ

ಸಮೂಹ ಗಾಯನ: ಸಪ್ತಸ್ವರ ಸಂಗೀತ ವಿದ್ಯಾಲಯ.

ಸುಗಮ ಸಂಗೀತ: ಅದಿತಿ

ಪಿಟೀಲು ವಾದನ: ಟಿ.ಎಸ್.ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ, ಎನ್.ವೆಂಕಟೇಶ್

ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ನೃತ್ಯ: ಚಿರಂತನ ತಂಡ

ಗೋಟಿ ಪುವಾ: ಒಡಿಶಾ ನೃತ್ಯ ಪರಿಷತ್

ವಡಗಾವಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಶಾಲಾ ಮೈದಾನ

ಕರಡಿ ಮಜಲು: ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಬೆಳಗಲಿ

ಹರಿಕಥೆ: ಶೀಲಾನಾಯ್ಡು.

ಸಮೂಹ ನೃತ್ಯ: ಶಾಂತಲಾ ಚಾರಿಟಬಲ್ ಟ್ರಸ್ಟ್

ಸುಗಮ ಸಂಗೀತ: ಕಿಕ್ಕೇರಿ ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ, ವೃಂದಾ ರಾವ್, ರಾಮಚಂದ್ರ ಮುಕ್ಕಣ್ಣವರ್, ವೀರೇಶ್ ಕಿತ್ತೂರು,

ಯಕ್ಷಗಾನ: ಕರ್ನಾಟಕ ಕಲಾ ದರ್ಶಿನಿ



ಗೋಗಟೆ ರಂಗಮಂದಿರ

ರಂಗಗೀತೆ: ಸುಭದ್ರಮ್ಮ ಮನ್ಸೂರ್ ಮತ್ತು ತಂಡ.

ನಾಟಕ: ಪ್ರಯೋಗರಂಗ ತಂಡ, ಸಮುದಾಯ

ರಂಗಗೀತೆ: ವಜ್ರಪ್ಪ

ನಾಟಕ: ನೀನಾಸಂ ರಂಗಶಾಲೆ, ಲಿಂಗರಾಜ ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ತಂಡ, ಹೊಂಗಿರಣ, ಕಿನ್ನರಮೇಳ, ಆಲ್ತಾಫ್ ರಂಗಮಿತ್ರರು.



ಲೋಕಮಾನ್ಯ ತಿಲಕ ರಂಗಮಂದಿರ

ಉದ್ಘಾಟನೆ: ಪ್ರೊ. ಲಿಂಗದೇವರು ಹಳೇಮನೆ

ರಂಗಗೀತೆ: ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ವೇದಿಕೆ. ನಾಟಕ- ರಂಗಸಂಪದ, ರಂಗಾಯಣ, ಚಿಂತನ ರೆಪರ್ಟರಿ, ಶಿವಸಂಚಾರ.



ಚಿಂದೋಡಿಲೀಲಾ ರಂಗಮಂದಿರ

ರಂಗಗೀತೆ: ಲಕ್ಷ್ಮಣದಾಸ್ ಮತ್ತು ತಂಡ

ನಾಟಕ: ಏಣಗಿ ಬಾಳಪ್ಪ ಮತ್ತು ತಂಡ, ಬಸವರಾಜ ಬೆಂಗೇರಿ ಮತ್ತು ತಂಡ, ಸಂಗಮೇಶ್ವರ ನಾಟ್ಯ ಸಂಘ, ಈಶ್ವರಚಂದ್ರ ಬೆಟಗೇರಿ ಮತ್ತು ತಂಡ.

ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ 2021 ಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ

ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರಜಾವಾಣಿ ಆ್ಯಪ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ: ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆ್ಯಪ್ | ಐಒಎಸ್ ಆ್ಯಪ್

ಪ್ರಜಾವಾಣಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನುಫಾಲೋ ಮಾಡಿ.